Welcome to our websites!

Yadda za a rage tarkacen abin da ake samarwa na katako

Daga ingancin katako, za mu iya ganin ƙarfin samar da kamfani. A matsayin tsarin samarwa na farko na akwatin kwalliya, layin samar da katako yana taka muhimmiyar rawa a cikin farashi da ingancin samfuran. Har ila yau, shine mafi munin canji kuma mafi wuyar hanyar haɗi don sarrafawa a cikin dukkanin hanyoyin samarwa. Sai kawai ta hanyar warware abubuwa biyar na mutane masu kyau, na'ura, kayan aiki, hanya da muhalli, za mu iya rage yawan samar da kayan sharar gida a cikin layin samar da katako da kuma samar da samfurori masu kyau.
Mutane sune mafi mahimmancin al'amari kuma mafi rashin kwanciyar hankali. An jaddada bangarori biyu a nan: ruhun ƙungiya da ƙwarewar aiki na sirri na ma'aikatan layin samar da jirgi.
Corrugated hukumar samar line ne samar line hada tururi, wutar lantarki, na'ura mai aiki da karfin ruwa matsa lamba, gas da inji. Ya ƙunshi matakai masu mahimmanci da yawa, kamar inji mai gefe ɗaya, isar da gada, fili mai liƙa, bushewa, latsa layin da yanke a tsaye da kwance. Idan duk wani haɗin gwiwa ba a haɗa shi da kyau ba, aikin dukan layin samarwa zai shafi. Sabili da haka, masu aiki na layin samar da jirgi dole ne su kasance da ma'anar aiki tare da ruhin haɗin gwiwa.
A halin yanzu, yawancin ayyuka da ma'aikatan fasaha na layin samar da jirgi a cikin masana'antar suna sannu a hankali kuma suna girma a cikin samar da kasuwancin. Suna aiki tare da ƙwarewar samarwa, rashin horar da ƙwarewar aiki na ƙwararru da koyo, kuma ba su da ƙwarewa a cikin ikon tuki na kayan aiki, da rashin tsinkaya da Rigakafin matsalolin matsalolin. Don haka ya kamata kamfanoni da farko su mai da hankali kan horar da kwararrun ma’aikatan layin dogo da horar da kwalin da ke da alaka da ilimin asali. Kada su yi jinkirin gayyatar mutane zuwa ko tura su don koyo. Haka kuma, ya kamata su mai da hankali ga horar da ma'aikata, kafa al'adun kasuwanci tare da halayensu, jawo hankalin manyan ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun layin samar da jirgi, da sanya kamfanoni su sami ƙarfin haɗin kai da kayan aikin ma'aikata Suna da cikakkiyar ma'ana ta ainihi.
Tsayayyen aiki na kayan aiki shine tushen tabbacin ingancin katako na katako. Dangane da haka, kamfanoni su gudanar da ayyukansu ta fuskoki masu zuwa.

Kula da kayan aiki shine aikin farko

Rufe layin da ba a saba ba na katako na katako zai samar da kayan sharar gida da yawa, wanda zai rage yadda ake samarwa da kuma kara kudin da ake samarwa. Kula da kayan aiki shine hanya mafi inganci don rage yawan raguwar lokaci.

Kulawa na yau da kullun

Aikin yau da kullun na kayan aiki ya dogara da ko aikin kulawa na yau da kullun zai iya ci gaba da kasancewa. Ka'idodin kulawa na kayan aiki na gabaɗaya sune: isassun man shafawa, tsabta da cikakke, mai hankali da ƙwarewa.
Akwai ɗaruruwan sassan mai mai a cikin layin samar da jirgi na corrugated. Dangane da nau'ikan man shafawa daban-daban da aka yi amfani da su, ana iya raba su zuwa ɓangaren lubricating na mai da ɓangaren mai. Ya kamata a yi amfani da man shafawa mai dacewa sosai don sassa daban-daban na lubricating, kuma sassan masu shafa ya kamata a cika su sosai. Idan yawan zafin jiki na abin nadi da matsa lamba ya yi girma, ya kamata a yi amfani da man shafawa mai zafi sosai.
Aikin tsaftacewa na kayan aiki kuma yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin kulawa. Yana da alaƙa da alaƙa da yanayin lubrication na kayan aiki. Ya kamata ya kasance ba tare da ƙura da tarkace ba don guje wa saurin lalacewa har ma da lalacewar sassa saboda tasirin ƙura da tarkace.

Aikin kulawa

Yi cikakken tsarin kulawa bisa ga tsarin kula da kayan aiki.

Gudanar da sassan kayan aiki masu rauni

Ainihin saka idanu yana da matukar mahimmanci don sarrafa sassan kayan aiki masu rauni. Kamfanoni su kafa asusun bin diddigin amfani da sassa na kayan aiki masu rauni, gudanar da sa ido da nazari na hakika, gano musabbabin lalacewa cikin sauri, da kuma tsara matakan da za a bi don hana a gaba da kauce wa rufewar da ba a shirya ba saboda lalacewar sassa masu rauni.
Gabaɗaya, kula da sassa masu rauni ya kamata su ɗauki matakai biyu masu zuwa: na ɗaya shine canza tsarin kayan aiki da masana'anta na sassa masu rauni don cimma manufar tsawaita rayuwar sabis; ɗayan kuma shine a yi amfani da shi a cikin yanayi mai ma'ana don rage lalacewar da ba dole ba saboda abubuwan ɗan adam da muhalli.

Kula da gyare-gyaren mahimman sassa na kayan aiki

A cikin 'yan shekarun nan, fasaha na fasaha na layin samar da katako yana fitowa a cikin rafi marar iyaka, kuma sababbin fasaha sun ba da haske game da jagorancin masana'antu don fara sabunta mahimman sassan kayan aikin samar da katako na katako.

Tsarin gudanarwa na samarwa

Yin amfani da tsarin sarrafa kayan aiki na layin samar da katako don sarrafa farashin samarwa, ana iya ƙididdige ingancin samar da layin samar da katako daidai, kuma ana iya daidaita saurin duk layin samarwa. Gabaɗaya, yana iya rage yawan sharar katako da fiye da 5%, kuma adadin sitaci shima yana raguwa sosai.
① Mai ciyar da takarda ta atomatik
Atomatik takarda karba inji aka soma don kauce wa ba dole ba sharar gida, rage downtime da ingancin matsaloli na corrugated hukumar samar line, da kuma tabbatar da barga high samar gudun da high hukumar ingancin dukan samar line.
② Tungsten carbide corrugating abin nadi
A matsayin zuciyar na'ura mai gefe guda, na'urar nadi na taka muhimmiyar rawa a cikin ingancin katako, kuma yana da tasiri kai tsaye ga fa'idodin tattalin arziki na samar da shanu. Tungsten carbide corrugating roller wata fasaha ce ta musamman wacce ke amfani da fasahar feshin thermal don narkewa da fesa tungsten carbide gami foda a saman haƙori na abin nadi don samar da suturar tungsten carbide. Rayuwar sabis ɗin ta ya fi sau 3-6 fiye da na yau da kullun na corrugated. A cikin dukan abin nadi gudu rayuwa, da tsawo na corrugated jirgin ne kusan canzawa, wanda tabbatar da ingancin corrugated jirgin ya zama barga, rage adadin corrugated core takarda da kuma manna manna da 2% ~ 8%, da kuma rage samar. na kayan sharar gida.
③ Fastoci lambar sadarwa
Wurin tuntuɓar injin manna an yi shi da faranti masu sifar baka da yawa waɗanda ke da alaƙa da maɓuɓɓugan ruwa. Ƙarfin roba na bazara koyaushe yana sa faranti masu siffar baka su dace daidai da abin nadi. Ko da abin nadi yana sawa kuma ya nutse, farantin bazara zai bi ɓacin rai, kuma za a yi manne da takarda mai ruɗi daidai gwargwado ga abin nadi. Bugu da ƙari, bazara tare da ma'auni na daidaitawa na iya daidaita tsayi ta atomatik bisa ga kauri daga cikin takarda mai tushe da kuma canji na gyare-gyaren gyare-gyare, wanda ya sa tsayin daɗaɗɗen takarda mai mahimmanci lokacin shigar da na'urar manna da tsayi mai tsayi lokacin da corrugated core paper is out of the past machine bayan manna ba canzawa. Ana iya sarrafa adadin manne da kyau kuma ana iya inganta ingancin takaddun takarda sosai.
④ Hot plate contact plate
Ana amfani da farantin lamba mai zafi don maye gurbin yanayin canjin yanayin zafi na gargajiya. An yi shi da faranti na musamman da ke jure lalacewa, kowane nau'in farantin an sanye shi da bazara tare da daidaiton daidaitacce, don kowane yanki na farantin zai iya yin hulɗa tare da farantin zafi, haɓaka yankin dumama na allo, inganta ingantaccen canjin zafi, don inganta saurin gudu, tabbatar da ingantaccen katako, ƙarfafa ƙarfin katako da ƙara kauri na katako. Allon takarda ba ya raguwa, blister kuma ya dace da kyau, rage ƙima.
⑤ Tsarin yin manna ta atomatik
Tsarin yin manna shi ne mafi ƙasƙanci tsari a cikin dukkanin tsarin samarwa da kuma mafi mahimmancin tsari wanda ke shafar ingancin takarda. Tsarin manna na gargajiya guda ɗaya ne, wanda ke da sauƙin haifar da ciyarwar da ba ta dace ba saboda abubuwan ɗan adam, wanda ke sa ingancin mannewa ya zama mara ƙarfi. Tsarin yin manna ta atomatik wani tsari ne na fasaha, injina da sarrafawa ta atomatik. Yana iya aiwatar da aikin dabara, bayanan tarihi, bayanan lokaci-lokaci, aikin saka idanu mai ƙarfi, tattaunawa na injin, da sauransu a cikin tsarin yin manna, ingancin manna yana da karko da sarrafawa, kuma ana iya aiwatar da samarwa.


Lokacin aikawa: Maris 31-2021